fortunatus buyobe Profile picture
Pool of thoughts. Business,Construction and Environmental pioneer. /StoryTeller/#SimuliziZaBuyobe Telegram subscription: https://t.co/1Q99kvc8DF
Mwemezi Profile picture The Eagle Profile picture rama47 Profile picture denis j teye Profile picture Msumbitego Msumule Profile picture 9 added to My Authors
19 Nov
Hii tuiiteje?

DEJA VU? Tukiita hivyo tutakosa maana halisi, kwani Deja Vu inahusu kutokea kwa jambo uliloliota ndotoni,katulika hali halisi.

Sasa Jambo hili halikuwa ndoto iliyokuja kuwa kweli,

Jambo hili lilitokea kisha kutokea tena katika mazingira halisi.
Lilitokea kwa mara ya kwanza Mhusika akiwa ni shaidi wa utetezi katika kesi ya Mauaji.

Safari hii lilipotokea tena,mhusika alikuwa ni Victim katika kesi ya mauaji pia.

Cha ajabu zaidi,

Chanzo cha Kesi zote mbili za Mauaji zikifanana

Chanzo kilikuwa INFIDELITY
Hapa namzungumzia DR. HAULI aliyekuwa ni amebobea kwenye magonjwa ya akili aliyepatia taaruma hiyo kwenye vyuo mbalimbali ndani na nje ya nchi.

Mwaka 1978,Daktari huyu ndiye aliyemtetea AGNES LIUNDI mama yake TAJI LIUNDI kwenye kesi maarufu niliyokwisha ileta humu.

Isome👇
Read 79 tweets
17 Nov
Wanasiasa walilalamika!

Wafanyabiashara walilalamika!

Viongozi wa dini walilalamika!

Kila mtu alilalamika,

Yes! Mtu yeyote aliyekuwa kwenye ile orodha alilalamika. Image
Msingi wa malalamiko yao ukikuwa ni ukiukwaji wa sheria.

Yeyote mliyekuwa hamna mahusiano naye mazuri angeweza kukutaja na ukaandikwa kwenye ile orodha.

Ndio! Ungeandikwa na kutajwa kwenye ile orodha bila ya kuzingatia kama taswira yako mbele ya jamii ingeharibika. ImageImageImage
Nia hapa si kubeza, La hasha!

Matokeo tuliyaona,

Lakini kukiukwa kwa haki za watu,kuliondoa hualali.

Malalamiko ya watu kulilazimu haraka sana Kutekelezwa kwa sheria inayounda Kikosi cha kuzuia na kupambana na mihadarati.

Akateuliwa kamishna wa Idara ile ya DCEA Image
Read 45 tweets
14 Nov
“Faida mojawapo niliyoipata baada ya kufukuzwa CCM mwaka jana ni kuwajua watu ambao si raia wa Tanzania, lakini wameshika nafasi kubwa za kisiasa.” Anasema BENARD MEMBE
“Ukiwa nje ya CCM ndio unajua, ila ukiwa ndani huwezi kujua. Kule upinzani unaambiwa kabisa kuwa huyu amezaliwa mahala fulani, na si Mtanzania na ukiangalia anachokifanya na tabia zake mbona zinalingana na za mtu wa nchi jirani?”
“Unaambiwa kiongozi huyu anabaka ofisini. Naomba nieleweke kwamba ninazungumzia baadhi ya viongozi na si vyombo vya ulinzi na usalama, lakini hadi mtu anashitaki fulani amenifanya hivi au vile ili nipate kitu fulani, na kuna vitu vinajulikana vya wazi kabisa.”
Read 54 tweets
13 Nov
BENALD MEMBE AELEZA TOFAUTI YAKE NA HAYATI MAGUFURI

Katika mahojiano yaliyofanyikia nyumbani kwake Mikocheni, Membe ametumia maneno makali kidogo.

Kazi yangu ni kunukuu tu.
Membe ambaye ni mmoja wa mashushusu hodari nchini, amesema Rais Magufuli, pamoja na mambo mengine, alimfitini hadi akakosa nafasi ya kuwa Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Madola. Jumuiya hiyo ni ya nchi 53 wanachama zilizokuwa makoloni ya Uingereza.
Membe anasema hajui hasa kisa za Magufuli kumfitini, lakini anadhani chanzo ni roho aliyokuwa nayo kiongozi huyo.
Read 52 tweets
11 Nov
Siku hii Polisi walikuwa na kazi kidogo,

Ndiyo!

The police officers didn’t have an easy task on 19th of December 2017

Zilikuwa zimebaki siku sita tu, Ili Yesu Kristu azaliwe.

Namaanisha kabla ya maadhimisho ya Christmas.

Kwa mkoa wa Kilimanjaro mnajua panavyokuwa na pilika Image
Mida ya Saa mbili asubuhi Kuna maafisa polisi walikuwa kwenye msako flani.

Waliuzunguka Mji mzima wa Moshi na barabara kuu itokayo Moshi kwenda Himo

Walipofika mtaa wa “Kwa Alphonce” wakaona walichokuwa wakikitafuta.

Ilikuwa ni gari Toyota Sienta T 674 DLB rangi ya Silver. Image
Then the “Fast and Furious 10” Movie series came into play in Moshi Town.

Nyieee!

Gari ya Patrol ya polisi na ile Sienta zikaanza kufukuzana katika vichochoro na barabara bubu za viunga vya hela yote mjini moshi. Image
Read 10 tweets
10 Nov
Maswali yakaongezeka kwangu,  Washkaji zangu wana jambo gani binafsi na mmiliki wa shule ile?
 
Hapo mzee mzima nikaongeza sana ukaribu na majamaa kiu yangu ikiwa kutaka kujibu maswali yangu. Image
Pale kwenye shule kwa chini(Ilikuwa ya ghorofa) kulikuwa na uzio ambapo zilijengwa flame za biashara. Kwenye moja ya flemu kulikuwa na kijigrossary bubu.
Sitaki kuficha, Washkaji zangu walikuwa wanashtua bia mbili tatu kiaina pale mida ya Lunch kisha walikuwa wanaweza kushusha pindi bila shida yoyote kiroho safi. Yaani baridi barafu. Image
Read 21 tweets
13 Oct
Kuna wakati kulifunguliwa jalada la Wizi wa kuaminiwa katika kikuu cha polisi(central) Dar es salaam.

CD/RB/13336/2013

WIZI WA KUAMINIWA
Naamini kabisa swala la kufunguliwa kesi hii sio habari kubwa sana kwenu wasomaji.
Habari ni wahusika. Hapa namaanisha ni mlalamikaji na mlalamikiwa.
Read 12 tweets
12 Oct
Anaeleza Tundu Lissu👇

Wala sikosi usingizi. Nilale central (kituo kikuu cha poli) au nilale nyumbani, napata usingizi wangu mzuri kabisa,” Image
“Ili mradi nipate chupa zangu tatu kubwa za maji ya Kilimanjaro. Hizi chupa huwa nazitumia kama mto. Nikizipata tu, naweka kichwani na nalala usingizi mzuri kabisa. Tena mimi huwa nakoroma. Ndio maana nikitoka mahabusu huwa mnaniona nimebeba chupa ya maji ya Kilimanjaro.” Image
“Kusema sikosi usingizi, hakumaanishi kuwa nafurahia kulala mahabusu, hasa unapokuwa huna kosa,”

“Huko kuna watu wengi wanakamatwa na kuwekwa mahabusu bila ya makosa. Si kitu kizuri.”
Read 10 tweets
18 Sep
NCHI NGUMU SANA HII

Nilikuwa nimeshaanza kuichambua kesi maafu sana ya JUSTINE KAKURU KASUSURA ambaye alishtakiwa kwa kupora pesa kiasi cha dola za kimarekani millioni 2 mali ya CITIBANK.

Niliandika kidogo hapa twitter lakini nikapata taarifa mpya kabisa za ndani za mkasa huu.
Nimeamini msemo usemao USILOLIJUA NI USIKU WA GIZA.

Issue ya KASUSURA ni zaidi ya tuliyoyasikia mahakamani

Aliyesimama mahakamani na kudai yeye ndiye alikuwa kwenye gari na kasusura ALIIDANGANYA MAHAKAMA, ninaweza kuripoti hivi sasa.
Pia aliyesimama mahakamani na kudai yeye ndiye alikuwa Technical director wa KNIGHT SUPPORT aliindanganya mahakama. Ninaweza kuripoti hivi sasa.
Read 31 tweets
18 Sep
Wazee wa Congo #CongoVibes

Leo natafsiri wimbo wa JB mpiana uitwao KINSHASA

Ukienda YouTube, huwezi kuona kokote wimbo huu ukiimbwa live.

Unajua ni kwa nini?

Ni kwa sababu kila ukiimbwa,mawe hurushwa jukwaani na wahuni wa KINSHASA maarufu kama “BASHEGE”
Wimbo huu ulitafsiriwa kama dongo kwa hasimu wa JB MPIANA nikimaanisha WERRASON ambaye yeye hujiita ni mtoto wa mjini aliyetokea maeneo ya Bandalungwa pale pale KINSHASA huku JB akisemwa ni mshamba aliyetokea huko KASAI

TUANGAZIE MASHAIRI👇
NGAI NAYOKAKI NA SANGO KIN ETONTA SENTIMENT
(Nilisikia habari kinshasa imejaa raha)

NTANGO NAKOMI NA KIN ANGO NGAI NAMIYOKELI MAWAAAH!
(Nilipofika Kinshasa yenyewe nilijisikia huzuni)

UUH! NGAI NAMIYOKELI MAWA
(uuh nilijisikia huzuni)
Read 11 tweets
16 Sep
Nimepata DMs nyingi zikitaka nielezee kilichojiri kwenye mkasa wa JUSTINE KASUSURA baada ya maoni yangu ya leo mchana nilipoigusia kesi hii.

Nitaanza kwa kuelezea kilichojiri siku ya tukio mujibu wa maelezo ya upande wa mashtaka

UZI👇
Tarehe 2 August 2001, Manager wa kampuni ya ulinzi ya KNIGHT SUPPORT aliyeitwa DARREN, aliwatuma wafanyakazi wawili wa kampuni hiyo kwenda kupokea mzigo Uwanja wa ndege wa Dar na kuupeleka mzigo ule kwa mhusika ambaye ni CITIBANK
Wafanyakazi hao walikuwa ni SAID MUSSA HAMIS na JUSTINE KAKURU KASUSURA ambapo walikabidhiwa gari na KASUSURA ndiye alikuwa dereva.

KASUSURA alikabidhiwa bastora isiyo na risasi na MUSA alikabidhiwa simu kwa ajiri ya mawasiliano.
Read 11 tweets
16 Sep
Pingamizi la jana la mawakili wanaomtetea Mbowe,Linaendana na Mojawapo ya sababu zilizosababisha JUSTINE KASUSURA ashide rufaa yake dhidi ya jamhuri mwaka 2010.

Justine alitoa hoja kuwa Maelezo yake yalichukuliwa nje ya muda wa kisheria(Maa manne) Tangu akamatwe.
Vifungu vya 50 na 51 vya sheria ya mwenendo wa makosa ya jinai(CPA), Vinaelekeza mtu kuchukuliwa maelezo ya onyo(cautioned statement) ndani ya muda wa masaa 4 tangu kukamatwa kwake. Na kama kuna mazingira ya muda kuongezeka inatakiwa kuomba nyongeza ya muda mahakamani. CPA 50(1)b
Niweke tu Angalizo, Kifungu cha 50(2)(a) Kinaruhusu mtu kuchukuliwa maelezo nje ya muda huo kama mtuhumiwa atakuwa ndani ya mchakato wa kusafirishwa kwenda kituo cha polisi au kokote kunakohusiana na upelelezi kabla ya Kuchukuliwa maelezo.

Refer JOHN MADATA VS REPUBLIC appeal.
Read 4 tweets
13 Sep
On that fateful night, A big voice was heard from that room.

“We want ten million!”

“Give us ten Million!

And there was a reply..

“I really don’t have such sum guys!”

Then there was a mere silence

“Get out!” A voice ordered bleaching the silence.

UZI👇 #SimuliziZaBuyobe
6th June 2016

MAGUGU,BABATI

Naam, Ni usiku wa manane majira ya saa 7 au 8

Katika majira haya,IBRAHIMU RAJABU alikuwa kalala na mkewe GRACE RAJABU ndani ya nyumba yao.

Ghafla,Wakavamiwa na majambazi wakiwa na bunduki na panga ambao walitaka wapatiwe milioni 10
IBRAHIMU akawajibu hana kiasi hicho,

Wakawaamuru watoke nje ambako waligundua kulikuwa na majambazi wengine.

Walipofika nje IBRAHIMU akasema yeye ana 240,000 tu ndani.

Kusikia hivyo,Jamaa wakakasirika wakarudi nao ndani.
Read 12 tweets
13 Sep
I promised @KennedyMmari to return on this as per below question.
My audience,I urge you to bare with me as I will be switching my language from English to Swahili and vice versa. Nia ni Maudhui yaeleweke.

UZI👇
Swali lililoulizwa ni:-

Polisi waliwezaje kubaini mtu aliyemnywesha sumu mwenzake wakati wote wamekutwa wamekufa?

Katika kujaribu kujibu swali hili, ningependa ifahamike,njia ninazojaribu kuzianisha,sio lazima ziwe ndizo zilizotumika katika mkasa husika.
Katika uchunguzi wa kisayansi (forensic Investigation) katika mambo yanayohusiana na vifo,Kuna watu waliobobea kwenye wigo huo ambao huitwa PATHOLOGISTS. Watu hawa hufanya uchunguzi wa mwili na tishu ili kuweza kubaini sababu halisi iliyopelekea kifo.
Read 21 tweets
11 Sep
These people real got some guts

Need I say More?

Nifatilie taratiiibu...

May 17th 2016 0257 HRS

Yes! Ni saa nane usiku!

Na dakika 57 jijini Mbeya.

Majambazi wanne wanavamia duka la simu mali ya COSTA GODWIN MTALAZI

Yeah! Wanawakuta walinzi wawili. Image
Walinzi wanaamliwa kuchuchumaa na kuganda kama kinyago.

Majambazi wanawafunga kamba walinzi.

Wanaingia kwenye duka kwa kuvunja

Alhamdulilah! Mlinzi wa jirani anapuliza filimbi

Majambazi wanatoka dukani wakiwa wamebeba kablasha

Wanaondoka kwa gari ambayo inawafata pale fasta Image
Kesho yake, Tarehe 18 May 2016

Mkoani Iringa.

MAFINGA CHECKPOINT

Askari wawili,CORPORAL ELICHANA pamoja na PC MWANAMILA wapo kwenye majukumu yao kama kawaida Image
Read 16 tweets
9 Sep
Alikuwa ameinua kizuizi ili kumruhusu pikipiki ya miguu mitatu kuingia.

Ilikuwa ni bajaji yenye barua mbalimbali zilizokuwa zimetumwa kwa anwani ya jengo hili ambapo inaingia.

Huu ulikuwa ni upande wa nyuma wa jengo.
Ghafla kuna gari la uzito wa tani 3 na nusu liliiacha barabara ya Haile Selassie na kukunja kushoto kuelekea kwenye kile kizuizi kilichoinuliwa.

Mlinzi akamwambia mtu wa bajaji aingie haraka ili ashushe kizuizi kuzuia gari ile isiingie.
Dereva wa gari lile akaibana gari kwenye nafasi finyu iliyokuwa kwenye eneo la maegesho la Benki ya ushirika na alishindwa kusogea kwani alizuiwa na gari nyingine iliyokuwa inatokea kwenye maegesho yaliyo underground ya jengo la Bank.
Read 11 tweets
1 Sep
Ilianza hivi,

Mke wa jamaa alijifungua mtoto wa kike aitwaye AFIYA, Jamaa akapumzika kidogo kazi akaipeleka familia yake Comoro.

Ghafla akakatishwa mapumziko yake baada ya wakubwa wake kumtuma haraka Tanzania kufatilia taarifa fulani. Image
Tukio kubwa ninalolizungumzia sio jingine, bali ni la tarehe 21 may mwaka 1996.

Tarehe hiyo ndiyo siku ambayo MV Bukoba ilizama Ikiwa umbali wa Neutical miles chache tu kabla ya kuifikia bandari ya MWANZA.

Kuzama kwa meli hii wasn’t a news kwa jamaa.

The news was Abiria. Image
Simaanishi abiria wote waliokuwa wapo melini,

Namzungumzia abiria mmoja tu aliyekuwa ni bosi wa jamaa nayemzungumzia.

Abiria huyo aliitwa
ABU UBAIDAH AL- BANSHIR

Alikuwa ni bosi wa jamaa kwani alikuwa ni kamanda wa ngazi ya juu sana wa AL-QAEDA

Alikuwa cheo chini ya OSAMA Image
Read 43 tweets
19 Aug
VUMILIA ALFRED KYANDO alihitimu darasa la saba katika shule ya msingi ILOLO mkoani IRINGA.

VUMILIA hakubahatika kuendelea na masomo ya sekondari,

Ili kuweza kupambana na makali ya maisha,VUMILIA alifanya kazi kama muhudumu wa BAR iliyokuwa ikiitwa SANYA kijijini UJUNI,MAKETE
SANYA BAR ilimilikiwa na EZEKIEL SANGA.

Akiwa na umri wa miaka 14 tu, VUMILIA alipata mtoto,baba wa mtoto aliitwa AMANDUS

Haikujulikana ni katika mazingira gani,lakini VUMILIA akapata mchumba aitwaye BAHATI SAIMON SANGA

Mchumba huyu akatoa sharti kwa VUMILIA......
Sharti hilo ni;

Kama VUMILIA anataka aolewe na yeye,hataki kumuona mtoto wa VUMILIA aliyeitwa JOHN AMANDUS KYANDO aliyekuwa na umri wa miaka miwili tu na nusu.

Ni mpaka tarehe 16 July 2017, kijiji cha UJUNI kilipokuja kupata taarifa ya kusikitisha.
Read 82 tweets
19 Aug
"FRANCO LUAMBO"

WIMBO (APPAREMMENT) ULIOTOLEWA MWAKA 1977.

APPAREMMENT anamaanisha APPARTMENT. Humu anangelea mtu aliyeacha kuishi kwenye jumba lake la kifahari na kwenda kupanga kwenye Appartment. Maudhui yake ni watu wanaocha wake zao na kwenda kwa michepuko

SOMA YOTE PLEASE
Tupate mistari yake kidogo;

"FRANCO LUAMBO" anasema :
Ndako otongisa, bakiti osomba / NYUMBA NZURI UMEJENGA, VITI VYA FAHARI UMENUNUA.
Bato obengaki, batala dignité nayoo, batala esika okovandaka na Mama na Bana na Bana nayoo / UMEITISHA WATU WAJE KUONA JUMBA LAKO, SEHEMU AMBAYO UTAKAPO ISHI WEWE NA MKEO PAMOJA NA WATOTO.
Read 15 tweets
14 Aug
Wale wanaopenda nyimbo za TPOK!JAZZ PART 1

Mario (1985):

Hiki kilikuwa ni kibao matata kabisa cha Franco,wimbo huu unaongelea kijana msoni aliyeamua kuanzisha mahusiano na wanawake waliomzidi umri kwa sababu ya Pesa zao. Ng’ombe huyu hakutaka kabisa kutafuta kazi. Image
Mario ni adithi ya kijana flani wa kireno aliyekuwa na tabia hizi.

*Mamou (1983):*
Humu wanamke anamlaumu rafiki yake(Mamou) ambaye pamoja na kumfichia siri zake, bado analaumiwa kwa kutangaza umaraya wake. Image
Mamou ni kiruka njia lakini anamdanganya mme wake kuwa kila mwanaume anayekuwa naye ni boyfriend wa rafiki yake.Huyu rafiki anakubali uongo huu ili kulinda ndoa ya rafiki yake rakini bado anaishia kudondoshewa lawama kutoka kwa rafiki yake Malaya.(samahani kwa lugha kali)
Read 12 tweets
13 Aug
Ilianza kwanza tabia ya watu Kupigwa Nondo kichwani na kuuwawa....

Yote hiyo ni kutokana na Imani za kishirikina......

Iliaminika kuwa nondo iliyotumika kumpigia mtu, Ikiwekwa buchani kuning’ininizia nyama....,

Nyama itauzika hadi ushindwe kuwamudu wateja. Image
Bwana!watu wakauwawa kwa nondo hadi basi,

Hilo likapita,

Ikaja Biashara haramu kabisa,

Biashara ya Kinyama,

Ndio! Ya Kinyama, Kwani ni Bora ingekuwa basi mtu anauwawa,

La Hasha! Kufa utakufa lakini baada ya kupitia mateso Makali kabla roho haijaacha Mwili.
Ni Kweli! Kabla roho haijaacha Mwili, Kwanza unavamiwa na kuchomwa sindano.

Baada ya hapo ngozi yako inaanza kuumuka!

Kumbuka, Hapo bado hujafa ndugu,

Kisha ngozi inakatwa maeneo ya shingoni,miguuni na mikononi

Kisha Inavuliwa kama unavuliwa nguo,

Hapo unakukuruka tu, Image
Read 83 tweets